
 

 

Jengo la PSSSF Tower, Sakafu ya 7 & 8, Kiwanja Na. 20/21, Mtaa wa Garden Avenue/Ohio, 
S. L. P 989, Dar es Salaam - Tanzania, Simu: +255 222 127 314, Nukushi: +255 222 127 313, 

Barua pepe: dg@tasac.go.tz, info@tasac.go.tz, : www.tasac.go.tz 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA UCHUKUZI 

SHIRIKA LA UWAKALA WA MELI TANZANIA 
TASAC 

 IMETHIBITISHWA ISO 9001:2015  

  

TAARIFA KWA UMMA 
 

(Imetolewa chini ya kanuni ya 5(2) ya Kanuni za Tozo zilizoandaliwa chini ya 

Sheria ya Uwakala wa Meli Tanzania, Tangazo la Serikali Na. 7 la mwaka 2020) 

 

Shirika la Uwakala wa Meli Tanzania (Shirika) lililoanzishwa chini ya kifungu cha 4 

cha Sheria ya Uwakala wa Meli Tanzania, Sura 415, limepewa kazi, kwa mujibu 

wa kifungu cha 12(1)(d) cha Sura 415, ya kudhibiti viwango vya tozo katika 

huduma za usafiri kwa njia ya maji nchini. Ili kuchochea ushindani katika soko la 

huduma zinazodhibitiwa kwa mujibu wa kifungu cha 5 cha Sura 415; kanuni ya 5 

ya Kanuni za Tozo, T.S Na. 7/2020, inaeleza kwamba pale ambapo Shirika litaona 

kuwa soko linalodhibitiwa lina ushindani ulio madhubuti, litoe Taarifa ya kuwataka 

watoaji wa huduma zinazodhibitiwa katika soko husika kuwasilisha kwa Shirika 

viwango vya tozo vitakavyotumika kabla ya kuanza kuvitumia. 
 

Kwa kuzingatia muktadha huu, Shirika linapenda kutoa Taarifa kuwa viwango vya 

tozo kwa huduma dhibitiwa zilizoorodheshwa hapa chini havitahitaji idhini ya 

Shirika: 
 

(a) usafirishaji wa abiria na mizigo kwenda bandari zilizo nje ya nchi kwa njia ya 

maji kwa vyombo vilivyosajiliwa nchini Tanzania; 

(b) uwakala wa forodha (clearing and forwarding agency); 

(c) utunzaji wa makasha matupu katika bandari kavu; 

(d) utoaji wa huduma ndogondogo bandarini na melini (miscellaneous port 

services); na 

(e) huduma ya uandaaji na uwekaji shehena ya kwenda nje katika makasha 

(container freight stations). 
 

Kwa mujibu wa kanuni ya 5(3) ya Kanuni za Tozo za Shirika la Uwakala wa Meli 

Tanzania, Tangazo la Serikali Na. 7 la mwaka 2020, watoaji wa huduma 

zilizoorodheshwa hapo juu wanatakiwa kuwasilisha kwa Shirika kwa ajili ya taarifa 

viwango vya tozo vinavyotumika au vinavyotarajia kutumika kwa madhumuni ya 

kuvitambua na ufuatiliaji. 
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